Dịp này, cử tri phường Tân Vĩnh Hiệp đề nghị cơ quan có thẩm quyền xem xét nhập hộ khẩu cho người dân khi chuyển định cư về địa phương; hỗ trợ hướng dẫn cấp sổ đất cho người dân; người dân cần có điểm du lịch, khu tập TDTT, khuôn viên vui chơi cho người dân; chính quyền địa phương thường xuyên kiểm tra những mặt hàng thuốc lá điện tử và an toàn thực phẩm tại các khu chợ và trường học; về đảm bảo trạt tự an toàn giao thông; đường ĐX07 khu phố Tân Hoá, có nhiều trụ đèn bị tắt không sáng vào ban đêm, đoạn đường thường mất ANTT ngành chức năng kịp thời khắc phục và giải quyết;...
Các ý kiến của cử tri được đại biểu HĐND tỉnh, thành phố và lãnh đạo phường Tân Vĩnh Hiệp lắng nghe và trả lời cụ thể. Một số ý kiến ngoài thẩm quyền được đại biểu ghi nhận, tổng hợp để chuyển đến cơ quan có thẩm quyền xem xét, giải quyết và trả lời cho cử tri trong thời gian tới. Thế Anh
Sáng ngày 24/7/2024, ông Lý Ngọc Phong - Uỷ viên Thường vụ, Phó Chủ tịch UBND thành phố Tân Uyên, Trưởng Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh truyền nhiễm ở người thành phố chủ trì cuộc họp nghe báo cáo công tác phòng chống bệnh 6 tháng đầu năm, phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và tổng kết chiến dịch tổng vệ sinh môi trường, phòng, chống sốt xuất huyết, tay chân miệng đợt 1 năm 2024.
Chiều ngày 23/7, tại hội trường Công an TP.Tân Uyên, Công an tỉnh Bình Dương tổ chức Lễ công bố Quyết định của Giám đốc Công an tỉnh về công tác cán bộ. Đến dự có Đại tá Ngô Xuân Phú, UVTV Đảng ủy, Phó Giám đốc Công an tỉnh Bình Dương; ông Nguyễn Hữu Trí, Phó Bí thư Thường trực Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố; ông Đoàn Hồng Tươi, Phó Bí thư thành ủy, Chủ tịch UBND Thành phố; ông Đặng Quang Vinh, UVTV, Trưởng Ban tổ chức Thành ủy; Thượng tá Hà Tấn Phú, UVTV Thành ủy, Trưởng Công an Thành phố; cùng dự có lãnh đạo các phòng ban Công an tỉnh; các đồng chí trong Đảng ủy, Ban lãnh đạo, Chỉ huy các đội nghiệp vụ Công an thành phố; Trưởng Công an các xã-phường.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sĩ (27/07/1947 - 27/07/2024), sáng ngày 23/07, đoàn lãnh đạo tỉnh Bình Dương do ông Mai Hùng Dũng – UVTV, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh Bình Dương làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà gia đình thương binh trên địa bàn phường Khánh Bình. Cùng dự có ông Huỳnh Văn Lợi, Thành ủy viên - Phó Chủ tịch UBND thành phố Tân Uyên, lãnh đạo phường Khánh Bình.
Sáng 23/7/2024, đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do Thượng tá Hà Tấn Phú - UVTV- Trưởng Công an Thành phố Tân Uyên làm trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà cho cho Mẹ Việt Nam Anh hùng, gia đình Liệt sĩ, Thương binh, bệnh binh trên địa bàn phường Tân Phước Khánh nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sĩ ( 27/7/1947 – 27/7/2024).
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng ngày 23 tháng 7 đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do bà Trần Thị Cẩm Tú – UVTV Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND TP Tân Uyên làm Trưởng đoàn đến thăm và tặng quà 05 hộ gia đình chính sách tại phường Uyên Hưng.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/07/1947 – 27/07/2024), sáng ngày 22/7, đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do ông Lý Ngọc Phong, UVTV, Phó chủ tịch UBND thành phố đã đến thăm và tặng quà 03 gia đình chính sách tại phường Phú Chánh.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 23/7, Đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do bà Nguyễn Thị Kim Liên - UVTV, Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy - Giám đốc Trung tâm Chính trị thành phố Tân Uyên đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tại phường Vĩnh Tân.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), Sáng ngày 23/7/2024, Đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do ông Trần Văn Đông - Thành ủy viên – Trưởng phòng GD&ĐT thành phố làm trưởng đoàn cùng lãnh đạo phường Thạnh Phước đã đến thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách trên địa bàn phường.
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/07/1947 – 27/07/2024 ), sáng ngày 22/7, đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do ông Đoàn Hồng Tươi, Phó bí thư Thành ủy, chủ tịch UBND thành phố làm trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà 03 gia đình chính sách tại phường Thái Hòa.
Sáng ngày 22/07/2024, đoàn lãnh đạo thành phố Tân Uyên do Ông Huỳnh Văn Lợi – Thành ủy viên, Phó Chủ tịch UBND thành phố làm trưởng đoàn cùng lãnh đạo UBND xã Thạnh Hội đến thăm, tặng quà cho mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Đính và gia đình bệnh binh nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024) tại xã Thạnh Hội.
Lịch làm việc Thành ủy
Lịch làm việc thường trực HĐND - UBND
Tin thông báo
Tiếp cận thông tin
Hoạt động Đảng - Đoàn thể
Hoạt động HĐND - UBND
Thông tin chỉ đạo điều hành
Tin văn hóa - Xã hội
Tin quốc phòng - An ninh
Chuyển đổi số
Thông tin tuyên truyền