Sáng ngày 01/3, Thành uỷ Tân Uyên tổ chức hội nghị trao các Quyết định về công tác cán bộ. Đồng chí Đoàn Hồng Tươi, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố Tân Uyên chủ trì hội nghị. Tham dự có lãnh đạo các ngành có liên quan.
![](/Files/News/lMBZkTbtXy2024313105955220.jpg)
Tại hội nghị, đồng chí Đặng Quang Vinh, Uỷ viên Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Thành uỷ đã công bố các Quyết định. Theo đó, Thường trực Thành ủy đã trao Quyết định của Sở Nội vụ tỉnh Bình Dương về việc chuyển công tác cán bộ, công chức Nguyễn Ngọc Anh Thy, Phó Trưởng phòng LĐTB&XH thành phố đến nhận công tác tại Hội LHPN TP.Tân Uyên và trao Quyết định của Ban Thường vụ Hội LHPN tỉnh Bình Dương về việc chuẩn y đồng chí Nguyễn Ngọc Anh Thy-Ủy viên Ban chấp hành Hội LHPN TP.Tân Uyên, khóa XI, nhiệm kỳ 2021-2026, Phó Trưởng phòng Lao động Thương binh và Xã hội là Ủy viên Ban Thường vụ và giữ chức vụ Chủ tịch Hội LHPN TP.Tân Uyên, khóa XI, nhiệm kỳ 2021-2026. Trao Quyết định chuẩn y đồng chí Nguyễn Thị Thanh Nhanh-Ủy viên Ban Thường vụ Hội LHPN TP.Tân Uyên, khóa XI, nhiệm kỳ 2021-2026 giữ chức vụ Phó Chủ tịch Hội LHPN TP.Tân Uyên, khóa XI, nhiệm kỳ 2021-2026.
![](/Files/News/OIKubf3cqz2024313105955304.jpg)
Ngoài ra, hội nghị cũng đã trao Quyết định về việc tiếp nhận và bổ nhiệm công chức lãnh đạo, quản lý cho đồng chí Kim Ngọc Thế Uyên, Phó Chủ tịch Hội LHPN Thành phố đến nhận công tác tại Phòng LĐTB&XH TP.Tân Uyên và giữ chức vụ Phó Trưởng phòng LĐTB&XH TP.Tân Uyên, kể từ ngày 28/2/2024.
![](/Files/News/PxRQBzrkiT2024313105956982.jpg)
Phát biểu tại hội nghị công bố trao Quyết định, đồng chí Đoàn Hồng Tươi, Phó Bí thư Thành ủy, Chủ tịch UBND thành phố đã chúc mừng các đồng chí được bổ nhiệm, đánh giá cao năng lực và những đóng góp của các đồng chí trong thời gian qua, mong rằng trong thời gian tới các đồng chí được bổ nhiệm phát huy tinh thần trách nhiệm, kinh nghiệm, khả năng vốn hiểu biết của mình để toàn tâm toàn ý trên cương vị mới; nhanh chóng nắm bắt, tiếp cận tốt công việc; tích cực học tập, phát huy năng lực, chủ động, sáng tạo, phấn đấu để nâng cao hiệu quả, chất lượng công tác; không ngừng học tập nâng cao bản lĩnh chính trị, trình độ chuyên môn nghiệp vụ, giữ vững phẩm chất đạo đức, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Thường trực thành ủy sẽ tạo điều kiện thuận lợi giúp các đồng chí hoàn thành nhiệm vụ ở vị trí, điều kiện công tác mới.
![](/Files/News/W0DJbDBM9R2024313105957529.jpg)
Phát biểu nhận nhiệm vụ mới, đồng chí Nguyễn Ngọc Anh Thy, Chủ tịch Hội LHPN TP.Tân Uyên, khóa XI, nhiệm kỳ 2021-2026 đại diện cho các đồng chí chân thành cảm ơn sự tin tưởng, tín nhiệm của lãnh đạo đối với bản thân và xin hứa sẽ cố gắng hết sức để cùng tập thể hoàn thành tốt nhiệm vụ; đồng thời hứa sẽ tiếp tục phấn đấu không ngừng học tập và rèn luyện trao dồi thêm về lý luận gắn với thực tiễn, tiếp tục tiếp cận nắm bắt sâu sát tình hình ở địa phương, nêu cao vai trò trách nhiệm của người đứng đầu để thực hiện tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Nguyễn Phường-Châu Kha