Hội Chữ thập đỏ TP.Tân Uyênvà chi hội “Bếp yêu thương” tổ chức trao 1.000 suất ăn, rau củ quả “0 đồng”
24-03-2024 12:56:58
Thiết thực chào mừng ngày Công tác xã hội Việt Nam 25/3, Chào mừng kỷ niệm 10 năm thành lập thị xã Tân Uyên, nay là thành phố Tân Uyên (01/4/2014 - 01/4/2024). sáng ngày 24/3, Hội Chữ thập đỏ thành phố Tân Uyên phối hợp cùng chi hội “Bếp yêu thương” tổ chức phát suất ăn, nhu yếu phẩm cho người già, trẻ em, người có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Uyên Hưng.
div
Chương trình trao 1.000 suất ăn, 400 phần rau, củ và 400 lốc sữa cho người dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Uyên Hưng. Tổng giá trị được công ty sữa Nutifood và các nhà hảo tâm ủng hộ hơn 42 triệu đồng.
Được biết chi hội “Bếp yêu Thương” hoạt động tại khu phố 7, phường Uyên Hưng, vào mỗi thứ 6 hàng tuần và ngày 15 âm lịch hàng tháng đều tổ chức phát suất ăn, nước uống, nhu yếu phẩm miễn phí cho bà con nhân dân có hoàn cảnh khó khăn. Chi hội còn có 1 tủ quần áo “0 đồng”, là nơi để các tấm lòng hảo tâm đóng góp tấm lòng cho công tác xã hội trên địa bàn phường Uyên Hưng. Trong những năm qua, chi hội “Bếp yêu thương” là đơn vị đồng hành cùng Hội Chữ thập đỏ thành phố thực hiện nhiều chương trình nhân đạo, an sinh xã hội, chăm lo đời sống người dân trên địa bàn, qua đó thể hiện tinh thần tương thân tương ái, không để ai bị bỏ lại phía sau.
Châu Kha